CHỦ ĐỀ: So lieu dau vao

So lieu dau vao 16 12 2010 10:00 #504

• dannv
  • dannv's Avatar
  • Junior Boarder
Cac bac tdt cho em hoi van de:
+ Su khac nhau giua so lieu dau vao dang *.txt va dang *.tdtn la nhu the nao vay?
Sao em dung thiet ke duong em chua ro 2 cach nay. cac bac tra loi nhanh giup em voi?
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: So lieu dau vao 16 12 2010 11:36 #507

• hungphannam
  • hungphannam's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 1
dannv viết:
Cac bac tdt cho em hoi van de:
+ Su khac nhau giua so lieu dau vao dang *.txt va dang *.tdtn la nhu the nao vay?
Sao em dung thiet ke duong em chua ro 2 cach nay. cac bac tra loi nhanh giup em voi?

Chào dannv!

- Dữ liệu dạng *.txt --> Là dữ liệu các điểm mia được thể hiện dưới dạng tọa độ x-y-z.
- Dữ liệu *.tdtn --> Là sữ liệu dưới dạng tuyến gồm : Dữ liệu Trắc dọc và Dữ liệu Trắc ngang.

Thân!

Trả lời: So lieu dau vao 01 08 2011 12:25 #1089

• tronghung
  • tronghung's Avatar
  • Fresh Boarder
mấy bác admin cho em hỏi chút! em 1 có file số liệu bình đồ của landdesktop,nhưng khi em dùng KSVN để build mô hình thì không được, do khi add điểm đo KSVN không nhân điêm đo dưới dạng text của land.mong các bác admin chỉ dùm!
Lần sửa cuối: 01 08 2011 12:25 by tronghung.

Re:Trả lời: So lieu dau vao 02 08 2011 09:12 #1090

• hungphannam
  • hungphannam's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 1
tronghung wrote:
mấy bác admin cho em hỏi chút! em 1 có file số liệu bình đồ của landdesktop,nhưng khi em dùng KSVN để build mô hình thì không được, do khi add điểm đo KSVN không nhân điêm đo dưới dạng text của land.mong các bác admin chỉ dùm!

Chào bạn tronghung!

1. Bạn kiểm tra các text do Land tạo ra có phải là signle text không?
2. Bạn định nghĩa 1 mô hình ĐH.
3. Gán các text do Land tạo ra vào mô hình để build ở mục "Các đối tượng Acad", chọn đánh dấu vào phần Text rồi họn các text điểm đo do Land tạo ra trên bản vẽ là OK.

Chúc thành công !

Ngoài ra KSVN còn cho phép chuyển các text của Land thành đối tượng điểm đo và xuất ra tệp tọa độ được. Bạn vào Menu Điểm đo \ Tạo điểm từ đối tượng Acad.
Thời gian tạo trang: 0.079 giây