CHỦ ĐỀ: Lưới Tam Giac

Lưới Tam Giac 23 04 2013 08:48 #1866

• tuanh
  • tuanh's Avatar
  • Fresh Boarder
Chào, Chúc ngày mới anh lành!!!
Các anh cho tôi hỏi chút về vấn đề lưới tam giác:
Làm sao mình có thể XÓA hoặc CẮT đi các cạnh tam giác nằm ngoài đường bao địa hình, để đường đồng mức không chạy ra phía ngoài. KHi chọn đường bao tối ưu hoặc tạo một đường bao mới sau đó cập nhật lại thì nó vẫn không chạy theo. (Mong các anh chi dùm).
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: Lưới Tam Giac 23 04 2013 09:19 #1868

• nhuan
  • nhuan's Avatar
  • Expert Boarder
  • Thank you received: 2
tuanh viết:
Chào, Chúc ngày mới anh lành!!!
Các anh cho tôi hỏi chút về vấn đề lưới tam giác:
Làm sao mình có thể XÓA hoặc CẮT đi các cạnh tam giác nằm ngoài đường bao địa hình, để đường đồng mức không chạy ra phía ngoài. KHi chọn đường bao tối ưu hoặc tạo một đường bao mới sau đó cập nhật lại thì nó vẫn không chạy theo. (Mong các anh chi dùm).
Chào tuanh!có rất nhiều cách để mình có thể XÓA hoặc CẮT đi các cạnh tam giác nằm ngoài đường bao địa hình,cách đơn giản và hợp lý nhất là bạn gọi cho mình lệnh DLBD => kích chuột phải vào mô hình mình xây dựng => chọn đặt tham số .phía trên của cửa sổ đặt tham số có mục giới hạn cạnh tam giác lớn nhất điền cho mình một giá trị nhất định vào đó vd 50 ( mình hiểu khi đó tất cả những cạnh tam giác >50 tính từ phái ngoài vào sẽ bị tự động cắt đi) => chọn chấp nhận => quay trở lại cây DLBD kích chuột phải vào mô hình =>chọn build mô hình là ok
còn vấn đề gì vướng mắc có thể alo trực tiếp tới bộ phận kỹ thuật bên mình để được hỗ trợ
Không cho phép Khách xem viết bài.
Thời gian tạo trang: 0.088 giây