CHỦ ĐỀ: mở rộng khuôn đường và gia cố lề

mở rộng khuôn đường và gia cố lề 19 12 2010 21:53 #515

• lesythiep
  • lesythiep's Avatar
  • Fresh Boarder
Thưa anh Hưng!
Em rất mừng vì trong thời gian vừa qua TDT đã rất nỗ lực hoàn thiện chương trình theo nguyện vọng của đông dảo người sử dụng như hiệu chỉnh số liệu tuyến, khối lượng rãnh từ đắp sang đào....
Nhân đây em cũng xin đóng góp một số ý kiến của mình mong các anh tham khảo:
1.Trong phần mở rộng khuôn đường. vd em có 1 khuôn đường có 4 lớp là 1,2,3,4 em không thể khai báo lớp 1 và 2 rộng 6m và lớp 3 và 4 rộng 6.5m được.Em nghĩ nên có khai báo phần mở rông cho từng lớp trong 1 khuôn thì mới hiệu quả.
2. Phần lề gia cố trên đường cũ ko thể khai báo bù vênh. Em đã hỏi anh về vấn đề này và theo ý kiến anh thì mình khai báo lề gia cố là mặt đường thứ 2, hiện em cũng làm theo anh trong 1 số công trình và thấy rằng sẽ ko đúng trong trường hợp đường đường cong nằm có phần mở rộng. Nên em đề nghị các anh bổ sung thêm phần khai báo bù vênh cho lề gia cố.

Cảm ơn anh đã quan tâm.
chúc TDT phát triển bền vững!
Thân ái!
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: mở rộng khuôn đường và gia cố lề 20 12 2010 09:02 #516

• hungphannam
  • hungphannam's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 1
lesythiep viết:
Thưa anh Hưng!
Em rất mừng vì trong thời gian vừa qua TDT đã rất nỗ lực hoàn thiện chương trình theo nguyện vọng của đông dảo người sử dụng như hiệu chỉnh số liệu tuyến, khối lượng rãnh từ đắp sang đào....
Nhân đây em cũng xin đóng góp một số ý kiến của mình mong các anh tham khảo:
1.Trong phần mở rộng khuôn đường. vd em có 1 khuôn đường có 4 lớp là 1,2,3,4 em không thể khai báo lớp 1 và 2 rộng 6m và lớp 3 và 4 rộng 6.5m được.Em nghĩ nên có khai báo phần mở rông cho từng lớp trong 1 khuôn thì mới hiệu quả.
2. Phần lề gia cố trên đường cũ ko thể khai báo bù vênh. Em đã hỏi anh về vấn đề này và theo ý kiến anh thì mình khai báo lề gia cố là mặt đường thứ 2, hiện em cũng làm theo anh trong 1 số công trình và thấy rằng sẽ ko đúng trong trường hợp đường đường cong nằm có phần mở rộng. Nên em đề nghị các anh bổ sung thêm phần khai báo bù vênh cho lề gia cố.

Cảm ơn anh đã quan tâm.
chúc TDT phát triển bền vững!
Thân ái!

Cảm ơn sythiep!

- Vấn đề bù vênh của phần lề gia cố, chúng tôi đang triển khai làm rồi. Cuối tháng 12 sẽ up lên bạn nhé.

- Mở rộng các lớp kết cấu của 1 khuôn :
Bạn muốn 2 lớp trên = 6m không mở rộng và 2 lớp dưới mở rộng ra 0.5m.
Bạn khai báo rộng mặt đường = 6m.
Khi thiết kế áo đường --> Bạn nhập giá trị mở rộng (ngoài) như sau:
0,0,.5,0(Lớp thứ nhất mở =0, Lớp thứ 2 mở =0, Lớp thứ 3 mở =0.5, Lớp thứ tư mở bằng lớp thứ ba = 0.5)

Bạn thử xem nhé !
Lần sửa cuối: 20 12 2010 09:05 by hungphannam.

Trả lời: mở rộng khuôn đường và gia cố lề 07 06 2013 19:50 #1913

• alibaba007
  • alibaba007's Avatar
  • Fresh Boarder
Xin chào anh,
anh cho e hỏi nếu trường hợp mình chỉ mở rộng 1 bên thì khai báo như thế nào ạ ? em đang gặp vấn đề này ! Mong anh hướng dẫn giúp. Cám ơn anh !

Trả lời: mở rộng khuôn đường và gia cố lề 10 06 2013 10:22 #1922

• nhuan
  • nhuan's Avatar
  • Expert Boarder
  • Thank you received: 2
alibaba007 viết:
Xin chào anh,
anh cho e hỏi nếu trường hợp mình chỉ mở rộng 1 bên thì khai báo như thế nào ạ ? em đang gặp vấn đề này ! Mong anh hướng dẫn giúp. Cám ơn anh !
Chào alibaba007!Vấn đề áp khuôn mở rông một bên hiện tại vnroad chưa sử lý được,tính năng này bên mình sẽ có trong bản cập nhập tiếp theo
Thời gian tạo trang: 0.068 giây