CHỦ ĐỀ: Ko áp khuôn tự động được sau khi cập nhật 5.5.2012

Ko áp khuôn tự động được sau khi cập nhật 5.5.2012 29 07 2012 14:16 #1634

Chào anh!
Em có chút vấn đề về việc áp khuôn tự động của VNroad như sau: Sau khi cập nhật phiên bản mới nhất 5.5.2012 thì ko áp khuôn tự động được nữa, mặc dù áp khuôn = tay (pick điểm) vẫn bình thường.
Khi áp khuôn tự động, VNroad có thông báo như sau "Ma khuon chua co du lieu cac lop ket cau.".Em đã tạo lại mã khuôn cũng như các lớp kết cấu nhiều lần nhưng ko được. Mong anh sớm giải đáp cho em!
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: Ko áp khuôn tự động được sau khi cập nhật 5.5.2012 30 07 2012 09:46 #1635

• tranvanthang
  • tranvanthang's Avatar
  • Expert Boarder
  • Thank you received: 8
Xin chào anh coldboy_at49!
Cảm ơn anh đã sử dụng phần mềm của TDT.
Em không còn giữ bản cập nhật ngày 5/5/2012 nhưng em đã thử chạy trên bản cập nhật ngày 3/5/2012 phần áp khuôn bình thường.Hiện tại giờ anh k trên mạng lên em không thể kiểm tra trực tiếp trên máy anh được.Anh cho em xin địa chỉ mail của anh em sẽ gửi bản cập nhật mới nhất sẽ không bị như lỗi đó nữa.Nếu anh onl thì có thể vào chát trực tiếp với em để em kiểm tra trên máy bác.
Chúc anh mạnh khỏe và thành công!

Trả lời: Ko áp khuôn tự động được sau khi cập nhật 5.5.2012 31 07 2012 14:50 #1639

tranvanthang viết:
Xin chào anh coldboy_at49!
Cảm ơn anh đã sử dụng phần mềm của TDT.
Em không còn giữ bản cập nhật ngày 5/5/2012 nhưng em đã thử chạy trên bản cập nhật ngày 3/5/2012 phần áp khuôn bình thường.Hiện tại giờ anh k trên mạng lên em không thể kiểm tra trực tiếp trên máy anh được.Anh cho em xin địa chỉ mail của anh em sẽ gửi bản cập nhật mới nhất sẽ không bị như lỗi đó nữa.Nếu anh onl thì có thể vào chát trực tiếp với em để em kiểm tra trên máy bác.
Chúc anh mạnh khỏe và thành công!

À, vấn đề này thì em khắc phục được rồi. Nguyên nhân ở chỗ: Nếu ko áp khuôn cho lề gia cố, vỉa hè hoặc rãnh đan... thì trong cột "Khuôn mới" đặt mã khuôn của Lề gia cố, vỉa hè, rãnh đan là 0. Nếu đặt là 1-2-3... sẽ có thông báo như e đã bị và ko áp được khuôn. Trên hình e khoanh tròn đấy ạ. Khác 1 chút so với bản cập nhật cũ , và cũng khó phát hiện được nguyên nhân.

Cảm ơn anh đã trả lời bài viết nhé. Tiện đây nếu anh có bản cập nhật mới hơn thì gửi qua mail cho e với: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
Cảm ơn anh lần nữa!
Đính kèm:
Lần sửa cuối: 31 07 2012 14:55 by coldboy_at49.
Thời gian tạo trang: 0.069 giây