• Page:
  • 1
  • 2

CHỦ ĐỀ: yêu cầu bổ sung tính năng VNR

yêu cầu bổ sung tính năng VNR 27 02 2012 14:09 #1403

• hbct02
  • hbct02's Avatar
  • Senior Boarder
  • Thank you received: 1
Chào các bác VN em có 1 số đề nghị thế này mong các bác quan tâm
1. Vấn đề áp khuôn cho lề gia cố trên đường cũ tận dụng, có cả bù vênh như phần mặt đường, VNR bị lỗi ko áp được. Vấn đề này mình có trao đổi với A. Định rồi. gởi cả file rồi, bảo là lỗi chương trình. Mình gởi dc 2 tuần rồi mà chưa thấy hồi âm.
2. Trong SLT mình đã đánh dấu mép đường cũ mã MT1, MP1 rồi, chạy BĐ nhưng ko vẽ được đường cũ trên bình đồ. Mong các bác bổ sung lệnh vẽ đường cũ trên bình đồ từ SLT.
3. Phần che đường đồng mức trong BĐTK sao lúc được lúc ko, khi TK xong TD, TN, MĐ rồi vẽ dg dm che điểm thì khi buid mô hình địa hình hay bị lỗi.
4. Phần bảng THKL trước kia đúng sao bảng mới ngày 11-7 lại sai. KL tổng. Sai ở vị trí khi cọc trước or sau ko có KLDT thì KL(m3) ko tính trung bình cộng, nên khi ra tổng KL sai.
5. Các bác cho em xin luôn hướng dẫn sd lập bảng TK rãnh cọc tiêu làm như thế nào, thường thì rãnh ko gia cố hết mà gia cố tùy đoạn em ko biết làm sao để TK.
6. Khi chạy TN TN vd chạy mỗi bên 15m, nhưng khi TK mới phát hiện TN thiếu như chỗ đắp cao or đào lớn thì CNTN or chạy lại TN mỗi bên 30m cho đủ thì bị lỗi sau: Từ điểm 15m đã chạy trước tự động nội suy cao độ ra đến 30m chứ ko lấy cao độ theo CD mà mình đã nhập trong SLT nên nhiều khi sai phần chân TL hiện trạng. VD chân taluy hiện trang 40m mới gặp chân TL nhưng khi chạy 15m thì cắt ngay mái tl, khi chạy lại 50m thì nội suy luôn là mái taluy ko gặp đc chân taluy nên dẫn đến sai hiện trạng.
7. Khi TK TN có hiệu chỉnh 1 số điểm mia trên TN cho phù hợp, mình muốn XD taluy trên BĐ cho đúng mình có cập nhật tuyến (CNT) để điểm mia mới HC lên BĐ thì bị hư file, các TN đã hiệu chỉnh bị xóa mất, đoạn CĐTN trong đoạn tuyến đó trên TD cũng bị lỗi chạy lung tung hết. Mà nếu HCTN xong ko CNT thì taluy bị sai.
Trên đây là 1 số ý kiến của mình, mong các bác VNR quan tâm giúp đỡ. Thanks cac bác
Phi Hùng!
Lần sửa cuối: 27 02 2012 14:16 by hbct02.
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: yêu cầu bổ sung tính năng VNR 29 02 2012 09:38 #1407

• hbct02
  • hbct02's Avatar
  • Senior Boarder
các bác VNR đâu hết rùi sao ko thấy hồi âm vậy?????????????????????/
Phi Hùng!

Trả lời: yêu cầu bổ sung tính năng VNR 09 03 2012 00:45 #1423

• tranvanthang
  • tranvanthang's Avatar
  • Expert Boarder
  • Thank you received: 8
Cảm ơn bạn đã sử dụng phần mềm của TDT!
Bạn muốn thể hiện các mép đường cũ trên bình đồ tuyến thì đối với phần mềm Vnroad làm được lâu rồi bạn ạ.

Về vấn đề của bạn mình xin được trả lời như sau:
Sau khi bạn khai báo đường cũ trong phần nhập số liệu tuyến xong.Đầu tiên bạn vẽ tuyến đường đó ra tiếp đó vẽ TD,TN.Bạn muốn thể hiện đường cũ trên trắc ngang thì đầu tiên bạn gọi cho mình lệnh định nghĩa lớp đường cũ(lệnh tắt: DNLDC),tiếp đó bạn gọi cho mình lệnh khuôn lớp đường cũ(lệnh tắt:KLDC)là được.

Còn bạn muốn thể hiện các mép đường cũ trên bình đồ tuyến thì khi vẽ tuyến thì chương trình đã tự động vẽ các mép đường cũ lên bình đồ tuyến rồi.Nếu bạn chưa thấy đường cũ thể hiện trên bình đồ thì bạn làm hộ mình như sau:
Bạn vào:KSVN-->Điểm đo-->Cài đặt điểm đo rồi kích chọn bật tên mã điểm lên hộ mình là ok thôi.
Chúc bạn mạnh khỏe và thành công!
Lần sửa cuối: 09 03 2012 00:57 by tranvanthang.

Trả lời: yêu cầu bổ sung tính năng VNR 13 03 2012 10:47 #1425

• hbct02
  • hbct02's Avatar
  • Senior Boarder
trên TN thì mình làm ok lâu rồi, trên bình đồ kìa, nhưng theo VN thì phải có cả KSVN à, vậy thì chịu. Mình chỉ sài VNR thôi. Cty mình ko mua khóa KSVN.
Phi Hùng!

Trả lời: yêu cầu bổ sung tính năng VNR 13 03 2012 22:27 #1428

• tranvanthang
  • tranvanthang's Avatar
  • Expert Boarder
  • Thank you received: 8
Xin chào bạn hbct02!
Cho mình xin lỗi mình tưởng bạn đã có khóa KSVN rồi!
Nếu bạn đang dùng khóa VNR thì bạn thử làm như sau hộ mình nhé:
Bạn vào menu TKĐường-->Mặt bằng tuyến-->Cài đặt hiện thị điểm đo.
Tiếp đó bạn kích chuột chọn bật tên mã điểm lên và chấp nhận cho mình chắc là ok
thôi.
Nếu còn gì thắc mắc thì bạn hồi âm lại cho bên mình nhé.
Chúc bạn mạnh khỏe và thành đạt!

Trả lời: yêu cầu bổ sung tính năng VNR 28 03 2012 14:38 #1448

• hbct02
  • hbct02's Avatar
  • Senior Boarder
Bạn có thể nói cụ thể hơn ko?
Măt bằng tuyến -> cài đặt hiển thị điểm đo lệnh (cdd) phải ko?
trong lênh CDD đâu thấy chỗ nào chọn bật điểm hiện thị đâu, chỉ có cập nhật các điểm đo dc hiệu chỉnh riêng. Nhưng chọn vào nó xong cập nhật vẫn ko vẽ dc dg cũ.
Phi Hùng!
  • Page:
  • 1
  • 2
Thời gian tạo trang: 0.090 giây