Chào mừng, Khách
Tên đăng nhập Mật khẩu Tự động đăng nhập

CHỦ ĐỀ: kẻ tuyến trên bình đồ

kẻ tuyến trên bình đồ 06 08 2012 11:02 #1659

Em chào các bác. em đang trong quá trình học phần mềm vn road 5.1
hiện tại em đang vướng phải 2 vấn đề mà bản thân chưa xử lý được. thứ nhất là làm thế nào để kẻ được nhiều phương án tuyến và điều chỉnh phương án tuyến trên bình đồ? Thứ 2 là sau khi nhận được số liệu khảo sát của các nhánh đường của ngã 3,ngã 4. làm thế nào để có thể ghép được chúng lại với nhau? mong các Bác hướng dẫn chi tiết các bước, các lệnh giúp em nhe! Em chân thành cảm ơn.
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: kẻ tuyến trên bình đồ 06 08 2012 14:17 #1660

• tranvanthang
  • tranvanthang's Avatar
  • Expert Boarder
  • Thank you received: 8
Xin chào bác dinh_leduong!
Em xin hướng hướng dẫn bác như sau:
-Vấn đề 1:Bác có thể vào địa chỉ www.tdttech.com.vn/vi/dien-dan-37311.html#1632 để tham khảo bài viết vạch 1 phương án tuyến trên bình đồ,các tuyến sau vẽ tương tự(chú ý là tên các tuyến phải khác nhau).Còn phương pháp hiệu chỉnh tuyến có rất nhiều cách như dịch tim tuyến,loại đỉnh tuyến(LDT),chèn đỉnh tuyến(CDT),thay đoạn tuyến(TDT)...Bác có thể nêu rõ là muốn hiệu chỉnh yếu tố gì trên tuyến em sẽ hướng dẫn bác chi tiết hoặc bác vào chát trực tiếp với em.
-Vấn đề 2:Bác có thể vẽ hết tuyến chính và các tuyến nhánh ra xong rồi bác muốn di chuyển để ghép tuyến nhánh nào vào để được các tuyến ngã 3,ngã 4 như yêu cầu thì bác dùng cho em lệnh THH(tuyến hiện hành)chỉ vào tim tuyến cần di chuyển xong rồi dùng tiếp cho em lệnh DVT(định vị tuyến) rồi kích vào đúng điểm gốc tuyến đó tại ngã 3 ngã 4 đó.Nếu chưa được thì anh vào chát trực tiếp với em.
Chúc bác thành công!
Lần sửa cuối: 06 08 2012 15:33 by tranvanthang.

Trả lời: kẻ tuyến trên bình đồ 06 08 2012 14:28 #1661

ok. trước hết Em rất cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của Bác tranvanthang. Em sẽ làm theo những chỉ dẫn của Bác, nếu có vướng mắc mong các Bác giúp đỡ
Thời gian tạo trang: 0.119 giây