Các bài viết liên quan đến: Lập công thức tính diện tích, bảng TH khối lượng, in tự động , xuất các bảng biểu....

CHỦ ĐỀ: Tính khối lượng trong VNRoad

Tính khối lượng trong VNRoad 11 10 2010 11:49 #223

• echxanh08
  • echxanh08's Avatar
  • Fresh Boarder
Các bác TDT kiểm tra giúp tại sao chạy khối lượng VNRoad sai ngay ở khối lượng kết cấu mặt, vỉa hè?
Không cho phép Khách xem viết bài.

Trả lời: Tính khối lượng trong VNRoad 11 10 2010 11:57 #224

• echxanh08
  • echxanh08's Avatar
  • Fresh Boarder
File lớn quá nên k tải lên đc mong các bác tìm hiểu giúp hoặc các bác cho mail để tôi gửi trực tiếp vậy? (File rar ảnh kèm theo các bác đổi xóa đuôi .zip. nó là file .rar nhé).

Tập tin đính kèm:

Tên tập tin: Tinh_KL_.zip
Dung lượng tập tin: 84141

Trả lời: Tính khối lượng trong VNRoad 11 10 2010 14:05 #227

• hungphannam
  • hungphannam's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 1
echxanh08 viết:
File lớn quá nên k tải lên đc mong các bác tìm hiểu giúp hoặc các bác cho mail để tôi gửi trực tiếp vậy? (File rar ảnh kèm theo các bác đổi xóa đuôi .zip. nó là file .rar nhé).

Tập tin đính kèm:

Chào echxanh08!

VNR hiện nay về phần tính khối lượng đảm bảo không sai đâu. Vì VNR tách rất chi tiết nhiều loại mã diện tích khác nhau, do vậy khi tính toán chúng ta cần phải tổ hợp các mã đó lại thành biểu thức chúng ta cần.

Ví dụ: Diện tích đắp (chúng ta hay lấy diện tích đắp K95).
- Mã DAPNEN trong VNR được tính từ 2 mép lề (gia cố hoặc không gia cố) trở vào và đắp tính tới mặt đường. Vì vậy nếu mặt cắt ngang có thêm các đối tượng khác như : Vỉa hè, Rãnh đan, Rãnh, Taluy thì phải cộng thêm mã diện tích đắp của các đối tượng đó bên trái và bên phải (ví dụ: Taluy trái, Taluy phải ....).
- Mã diện tích đào nền DAONEN cũng được tính đào tới mặt đường và từ lề trở vào cũng như mã diện tích đắp.

* Có thể tham khảo các loại mã diện tích do VNR tạo ra theo file đính kèm :

Mà file bạn gửi là file ảnh, bạn gửi file bạn đang tính toán vào địa chỉ: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.. Mình sẽ kiểm tra giúp bạn.

Thân!
Đính kèm:
Lần sửa cuối: 11 10 2010 14:12 by hungphannam.

Trả lời: Tính khối lượng trong VNRoad 11 10 2010 16:07 #228

• hungphannam
  • hungphannam's Avatar
  • Administrator
hungphannam viết:
echxanh08 viết:

Tập tin đính kèm:

Chào echxanh08!

VNR hiện nay về phần tính khối lượng đảm bảo không sai đâu. Vì VNR tách rất chi tiết nhiều loại mã diện tích khác nhau, do vậy khi tính toán chúng ta cần phải tổ hợp các mã đó lại thành biểu thức chúng ta cần.

Ví dụ: Diện tích đắp (chúng ta hay lấy diện tích đắp K95).
- Mã DAPNEN trong VNR được tính từ 2 mép lề (gia cố hoặc không gia cố) trở vào và đắp tính tới mặt đường. Vì vậy nếu mặt cắt ngang có thêm các đối tượng khác như : Vỉa hè, Rãnh đan, Rãnh, Taluy thì phải cộng thêm mã diện tích đắp của các đối tượng đó bên trái và bên phải (ví dụ: Taluy trái, Taluy phải ....).
Đắp nền = DAPNEN+DAPTALUYPHAI+DAPTALUYTRAI+.....
- Mã diện tích đào nền DAONEN cũng được tính đào tới mặt đường và từ lề trở vào cũng như mã diện tích đắp.
Đào nền = DAONEN+DAOTALUYTRAI+DAOTALUYPHAI+DAORANHTRAI+DAORANHPHAI+....
* Có thể tham khảo các loại mã diện tích do VNR tạo ra theo file đính kèm :

Mà file bạn gửi là file ảnh, bạn gửi file bạn đang tính toán vào địa chỉ: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.. Mình sẽ kiểm tra giúp bạn.

Thân!
Lần sửa cuối: 11 10 2010 16:10 by hungphannam.

Trả lời: Tính khối lượng trong VNRoad 14 10 2010 11:27 #249

• binhtv
  • binhtv's Avatar
  • Junior Boarder
Xin các bạn vẽ trắc ngang đại diện đào đắp sau đó mô phỏng các biểu thức tính và cách tính giúp cho

Trả lời: Tính khối lượng trong VNRoad 14 10 2010 14:47 #251

• hungphannam
  • hungphannam's Avatar
  • Administrator
binhtv viết:
Xin các bạn vẽ trắc ngang đại diện đào đắp sau đó mô phỏng các biểu thức tính và cách tính giúp cho

Chào bạn binhtv!

Bạn gửi cho mình file bạn đang làm và chỉ ra các loại diện tích mà mình cần lấy trên 1 TN.
Cho xin địa chỉ Email, mình sẽ gửi binhtv file document mô tả các loại diện tích của VNR (This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.).

Thân !
Thời gian tạo trang: 0.075 giây