Các bài viết liên quan đến TN tự nhiên và thiết kế TN ...

CHỦ ĐỀ: bạt tầm nhìn

bạt tầm nhìn 03 01 2013 10:25 #1801

• chu hong
  • chu hong's Avatar
  • Fresh Boarder
chào các bác TDT.
Bên em đang dùng phần mền của bên bác để thiết kế đường.em thấy phần bạt tầm nhìn của mình chưa chính xác thì phải.
Bạt tầm nhìn chiều cao mắt người lái xe tính từ mép ngoài phần xe chạy vào 1.5m em thấy phần mền của mình chiều cao mắt người lái xe và quỹ đạo mắt lại tính từ tim ra nên khi đường cong mở rộng thì quỹ đạo của mình chưa tính đc yếu tố mở rộng.các anh chỉnh giúp em đc ko vì em rất cần em đang thiết kế đường miền núi nên yếu tố bạt tầm nhìn rất quan trong
Không cho phép Khách xem viết bài.

bạt tầm nhìn 14 01 2015 08:35 #6756

• namboi87
  • namboi87's Avatar
  • Junior Boarder
Trường hợp này hình như bên vnroad chưa cập nhật kịp.Mình có cách này có thể giúp bạn.bạn cứ bạt tầm nhìn bình thường trong vnroad.sau đó bạn đo chênh cao từ vị trí cách mép xe chạy vào 1.5 đến vị trí cao nhất của bạt tầm nhìn tại cọc P(vị trí bất lợi nhất), bây giờ bạn muốn từ vị trí cao nhất của bạt tầm nhìn tới vị trí cách mép đường 1.5m là 0.7, hãy so sánh giá trị chênh cao của bạt tầm nhìn trong vnroad với giá trị 0.7 mà bạn mong muốn,ví dụ BTN trong vnroad là 0.85, vậy bạn cần giảm 0.15 nữa mới đạt. Bạn hãy gọi lệnh BTN, trừ giá trị Hn tại vị trí đã đo 0.15 sẽ thành công.Cách này hơi thủ công nhưng nếu bạn cần vẫn làm được. Có gì chưa hiểu mình có thể giúp. Chúc bạn thành công B)

bạt tầm nhìn 25 04 2015 15:29 #6777

• namboi87
  • namboi87's Avatar
  • Junior Boarder
Mong mấy anh bên TDT bổ sung tính năng bạt tầm nhìn đúng từ mép ngoài xe chạy vào 1.5m :evil:
Thời gian tạo trang: 0.068 giây